Buga 3D da Tattalin Arziki na Da'ira

CNC machining tsari ne na masana'antu wanda software na kwamfuta da aka riga aka tsara ke ba da umarnin motsin kayan aikin masana'anta da injuna. Ana iya amfani da tsarin don sarrafa kewayon injuna masu sarƙaƙƙiya, daga injin niƙa da lathes zuwa injin niƙa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Tare da injina na CNC, ana iya aiwatar da ayyukan yanke sassa uku a cikin saiti ɗaya na faɗakarwa. CNC tana nufin sarrafa lambobi na kwamfuta. A yau, za mu kwatanta hanyoyin CNC zuwa 3D bugu da ƙari masana'antu dangane da matsayin su a cikin tattalin arzikin madauwari.CNC machining part

Sharar gida ba ta da girman damuwa idan ya zo ga injin CNC. Yana da mahimmanci a shirya kayan mutum kafin su sanya kayan cikin cibiyar CNC. Tsarin masana'anta ko muhallin ƙirƙira ya fi mahimmanci ga irin wannan sharar gida. Ana iya isa ga irin wannan tunani dangane da masana'anta ƙari. Dangane da nau'ikan kayan da ake amfani da su don injin CNC, yana da ɗan wahala a jigilar manyan adadin karafa da ake amfani da su don waɗannan injinan.aluminum part

Sharar da aka ƙirƙira an fi karkata zuwa ga irin kayan da kuke amfani da su don aiwatar da CNC. Yawanci, muna amfani da kayan ƙarfe. Nau'ikan kayan da aka saba amfani da su sun ƙunshi tagulla, gami da jan ƙarfe, aluminum, ƙarfe, bakin karfe, titanium, da robobi. Nau'in kayan yana da mahimmanci sosai saboda bukatun samarwa. CNC machining tsari ne mai ragewa. Don haka, nau'ikan nau'ikan za su haifar da ji daban-daban, ragowar sassaƙa, da tarkace waɗanda za a yi yayin yanke guntu.

Lokacin jiran CNC machining ya dogara da adadin ciyarwa. Ciyarwa ta musamman tana nufin ƙimar ciyarwar kayan aiki ta ci gaba ta hanyar kayan, yayin da saurin yana nufin saurin saman da yankan gefen kayan aikin ke motsawa kuma ana buƙatar ƙididdige RPM ɗin sandal. Ana auna ciyarwa gabaɗaya a Inci Per Minute (IPM) a cikin Amurka, kuma ana auna saurin a cikin Ƙafafun Sama a Minti. Gudun ciyarwa, d harma da ƙarancin kayan, y yana haifar da adadin lokacin jira don bambanta kowane ɓangaren da aka ƙera. Sashe na lissafi shima yana da rawar da zai taka a nan, da kuma taurin. CNC yawanci yana da sauri fiye da na'urar firinta na 3D, amma wannan kuma ya dogara da abu da lissafi.aluminum extrusion

Yin wuce gona da iri ba shine abin damuwa ga waɗannan hanyoyin masana'antu guda biyu ba. CNC machining da 3D bugu duka suna da kyau a gina samfuran ƙira masu sauri. Yin aiki fiye da kima na iya zama matsala a cikin CNC lokacin da mutum ke son yin yankan kayan da aka goge sosai don samun fitattun gefuna da filaye masu zagaye. Akwai yuwuwar samun wani abu na wuce gona da iri a can wanda ke kai ga bata lokaci.

Bayan aiwatarwa babban al'amari ne idan ya zo ga firintocin 3D. Abubuwan da aka aiwatar bayan aiwatarwa ba su zama kamar bayyananne tare da sassan CNC ba. Yawancin lokaci suna shirye don turawa bayan an samar da su tare da kyakkyawan ƙarewa.

Maimaituwa yana bayyana tare da kayan sharar CNC daban-daban bayan samarwa. Yana da mahimmanci a koyaushe a san samfuran daban-daban da ake amfani da su. Domin sake yin fa'ida yana buƙatar rabuwa da kayan. Wannan yana buƙatar bins daidaitacce zuwa takamaiman kayan da aka lakafta a fili kusa da injin CNC. Idan ba tare da wannan ba, yawancin tarkace za a bar su ba tare da kula da su ba kuma a gauraye su har zuwa tsaka mai wuya.

Gabaɗaya, bambance-bambance tsakanin injin CNC da bugu na 3D suna da yawa. Adadin abubuwan sharar da aka samar ta hanyar CNC na yau da kullun ya wuce firintar 3D. Akwai ingantaccen ciniki-offs masu alaƙa da firintocin 3D dangane da saurin gudu da jigilar kayayyaki. A nan gaba, ci gaban masana'antar ƙari zai rage gibin da aka samu ta fuskar ƙirƙirar samfura cikin ingantacciyar hanyar ɗorewa da ƙari tare da salon ragi.

Wannan taƙaitaccen labarin ne dangane da bambance-bambancen da ke tsakanin bugu na 3D da injinan CNC dangane da sharar gida. Sashe na 6 na wannan jerin yana kan tattalin arzikin madauwari.

Muna da sabbin samfura da yawa da za mu yi magana a kai a Takaitattun Labarai na Buga na 3D na yau, waɗanda suka fara da kayayyaki daga kamfanonin sinadarai biyu. WACKER ya sanar da sabbin maki na ruwa da ...

Abin da Mahaifiyar Halittu ta riga ta ƙirƙira, mu ’yan adam mun daure mu gwada mu sake halitta; hali a cikin batu: nazarin halittu na'urori masu auna sigina. Godiya ga Allah da ya ba da kyau tsohon biomimicry, masu bincike sun sanya su ...

Sanarwar kwanan nan tsakanin Royal DSM da Kamfanin Briggs Automotive Company (BAC) yakamata su sami sha'awa daga bangarorin kera motoci da fasaha yayin da suke ci gaba don nuna fa'idodin ...

Kasance da sabuntawa akan duk sabbin labarai daga masana'antar bugu na 3D kuma karɓar bayanai da tayi daga masu siyarwa na ɓangare na uku.

 


Anebon Metal Products Limited na iya samar da mashin ɗin CNC, simintin gyare-gyare, sabis na ƙirar ƙarfe, da fatan za a iya tuntuɓar mu.
Tel: +86-769-89802722 Email: info@anebon.com Website : www.anebon.com


Lokacin aikawa: Yuli-11-2019
WhatsApp Online Chat!